Tổng Lãnh sự quán Hoa Kỳ
📍 Dịch vụ làm hộ chiếu và visa tại Hồ Chí Minh
Tổng Lãnh sự quán Hoa Kỳ tại TP.HCM là địa điểm uy tín để thực hiện các thủ tục làm hộ chiếu và visa. Cơ sở luôn duy trì môi trường sạch sẽ, an ninh nghiêm ngặt với sự giám sát liên tục của lực lượng bảo vệ chuyên nghiệp.
Để tối ưu hóa trải nghiệm, khách hàng nên chuẩn bị hồ sơ chuẩn chỉnh và ảnh thẻ đúng quy định. Việc sử dụng dịch vụ vận chuyển công cộng như Grab hoặc taxi giúp tiết kiệm thời gian và tránh khó khăn khi tìm kiếm bãi gửi xe tại khu vực này.
Đặc điểm và dịch vụ của Tổng Lãnh sự quán Hoa Kỳ
- Chỗ đỗ xe cho xe lăn
- Lối vào cho xe lăn
- Nhà vệ sinh cho xe lăn
Đánh giá của khách hàng
Tổng Lãnh sự quán Hoa Kỳ có xếp hạng 4.4/5 dựa trên hơn 458 đánh giá trên Google
Kinh nghiệm đến lãnh sự quán Mỹ là không nên đi xe riêng. Mà hãy book Grab hoặc taxi. Để không tốn thời gian tìm chỗ gửi xe hoặc có những ngày chỗ gửi xe không có! Hôm mình đi tiền gửi xe máy thôi là 30.000
Troi ơi. Nhan vien trực tổng đài tỏ vẻ như đang ban ơn cho mình khi duoc hoi thu tuc lam giay to. Nhan vien chinh phu nao mà như quay lại thời nồi đồng cối đá vay troi. Noi chuyen 1 lần ko bao giờ muốn gọi lại. Ám ảnh như nói chuyện với ma, mà mình mắc nợ cô ta từ nhiều kiếp trước ? Ai muon thử cảm giác ám ảnh nay thì cứ gọi cho biet
Có 1 nhân viên lãnh sự nam tầm 45 tuổi lớn tiếng với người làm hồ sơ định cư, lo ra nói chuyện riêng lúc làm việc cho khách
Kinh nghiệm xin visa du lịch - Bạn nên có 1 tấm hình chụp ít nhất 6 tháng và rõ vì nếu không sẽ bị yêu cầu đi chụp lại và trở lại trước 11h cùng ngày hoặc phải rời lịch. (Mình đã phải trả 60k tiền xe ôm và 100k cho 4 bức hình không chuyên) - Trả lời bằng tiếng Anh dù được hỏi bằng tiếng Việt có vẻ ghi điểm (đặc biệt hình thức thăm thân hay được hỏi bằng tiếng Việt - ý kiến cá nhân)
Khu vực này rất sạch sẽ và an ninh có lính bảo vệ 24/24
Thông tin về Tổng Lãnh sự quán Hoa Kỳ
Địa chỉ
Tổng Lãnh sự quán Hoa Kỳ nằm tại 4 Lê Duẩn, Sài Gòn, Hồ Chí Minh, Việt Nam
Điện thoại
Số điện thoại của Tổng Lãnh sự quán Hoa Kỳ là +84 28 3520 4200
Giờ làm việc
Thứ hai: 08:00–16:00
Thứ ba: 08:00–16:00
Thứ tư: 08:00–16:00
Thứ năm: 08:00–16:00
Thứ sáu: 08:00–16:00
Thứ bảy: Đã đóng
Chủ nhật: Đã đóng


